Rác thải sinh hoạt gây ô nhiễm khủng khiếp trên các dòng sông ở ĐBSCL
Tập quán sinh sống và cách xử lý rác thải sinh hoạt là đổ xuống sông, kênh, rạch của nhiều người dân ở Đồng bằng sông Cửu Long đã khiến làm nhiều con sông, kênh, rạch nơi đây bị ô nhiễm khủng khiếp.
![Rác thải sinh hoạt do người dân đổ xuống gây ô nhiễm sông Ngan Dừa, đoạn giáp với sông Cái Lớn, thị trấn Ngan Dừa, huyện Hồng Dân, tỉnh Bạc Liêu. (Ảnh: Duy Khương/TTXVN)](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w500_r1/2024_06_17_293_49390345/b2354744640b8d55d41a.jpg)
Rác thải sinh hoạt do người dân đổ xuống gây ô nhiễm sông Ngan Dừa, đoạn giáp với sông Cái Lớn, thị trấn Ngan Dừa, huyện Hồng Dân, tỉnh Bạc Liêu. (Ảnh: Duy Khương/TTXVN)
![Rác thải sinh hoạt do người dân đổ xuống gây ô nhiễm sông Ngan Dừa, đoạn giáp với sông Cái Lớn, thị trấn Ngan Dừa, huyện Hồng Dân, tỉnh Bạc Liêu. (Ảnh: Duy Khương/TTXVN)](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w500_r1/2024_06_17_293_49390345/5e7fa40e87416e1f3750.jpg)
Rác thải sinh hoạt do người dân đổ xuống gây ô nhiễm sông Ngan Dừa, đoạn giáp với sông Cái Lớn, thị trấn Ngan Dừa, huyện Hồng Dân, tỉnh Bạc Liêu. (Ảnh: Duy Khương/TTXVN)
![Rác thải nhựa không thể phân hủy trong nước tự nhiên. (Ảnh: Duy Khương/ TTXVN)](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w500_r1/2024_06_17_293_49390345/4c20b351901e7940200f.jpg)
Rác thải nhựa không thể phân hủy trong nước tự nhiên. (Ảnh: Duy Khương/ TTXVN)
![Rác thải sinh hoạt do người dân đổ xuống gây ô nhiễm sông Ngan Dừa, đoạn giáp với sông Cái Lớn, thị trấn Ngan Dừa, huyện Hồng Dân, tỉnh Bạc Liêu. (Ảnh: Duy Khương/TTXVN)](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w500_r1/2024_06_17_293_49390345/5172ad038e4c67123e5d.jpg)
Rác thải sinh hoạt do người dân đổ xuống gây ô nhiễm sông Ngan Dừa, đoạn giáp với sông Cái Lớn, thị trấn Ngan Dừa, huyện Hồng Dân, tỉnh Bạc Liêu. (Ảnh: Duy Khương/TTXVN)
![Rác thải sinh hoạt do người dân đổ xuống gây ô nhiễm sông Ngan Dừa, đoạn giáp với sông Cái Lớn, thị trấn Ngan Dừa, huyện Hồng Dân, tỉnh Bạc Liêu. (Ảnh: Duy Khương/TTXVN)](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w500_r1/2024_06_17_293_49390345/c3442035037aea24b36b.jpg)
Rác thải sinh hoạt do người dân đổ xuống gây ô nhiễm sông Ngan Dừa, đoạn giáp với sông Cái Lớn, thị trấn Ngan Dừa, huyện Hồng Dân, tỉnh Bạc Liêu. (Ảnh: Duy Khương/TTXVN)
![Rác thải sinh hoạt do người dân đổ xuống gây ô nhiễm sông Ngan Dừa, đoạn giáp với sông Cái Lớn, thị trấn Ngan Dừa, huyện Hồng Dân, tỉnh Bạc Liêu. (Ảnh: Duy Khương/TTXVN)](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w500_r1/2024_06_17_293_49390345/2dbacccbef8406da5f95.jpg)
Rác thải sinh hoạt do người dân đổ xuống gây ô nhiễm sông Ngan Dừa, đoạn giáp với sông Cái Lớn, thị trấn Ngan Dừa, huyện Hồng Dân, tỉnh Bạc Liêu. (Ảnh: Duy Khương/TTXVN)
![Rác thải sinh hoạt do người dân đổ xuống gây ô nhiễm sông Ngan Dừa, đoạn giáp với sông Cái Lớn, thị trấn Ngan Dừa, huyện Hồng Dân, tỉnh Bạc Liêu. (Ảnh: Duy Khương/TTXVN)](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w500_r1/2024_06_17_293_49390345/70f79686b5c95c9705d8.jpg)
Rác thải sinh hoạt do người dân đổ xuống gây ô nhiễm sông Ngan Dừa, đoạn giáp với sông Cái Lớn, thị trấn Ngan Dừa, huyện Hồng Dân, tỉnh Bạc Liêu. (Ảnh: Duy Khương/TTXVN)
![Rác thải sinh hoạt do người dân đổ xuống gây ô nhiễm sông Ngan Dừa, đoạn giáp với sông Cái Lớn, thị trấn Ngan Dừa, huyện Hồng Dân, tỉnh Bạc Liêu. (Ảnh: Duy Khương/TTXVN)](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w500_r1/2024_06_17_293_49390345/8f656b14485ba105f84a.jpg)
Rác thải sinh hoạt do người dân đổ xuống gây ô nhiễm sông Ngan Dừa, đoạn giáp với sông Cái Lớn, thị trấn Ngan Dừa, huyện Hồng Dân, tỉnh Bạc Liêu. (Ảnh: Duy Khương/TTXVN)
![Rác thải sinh hoạt do người dân đổ xuống gây ô nhiễm sông Ngan Dừa, đoạn giáp với sông Cái Lớn, thị trấn Ngan Dừa, huyện Hồng Dân, tỉnh Bạc Liêu. (Ảnh: Duy Khương/TTXVN)](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w500_r1/2024_06_17_293_49390345/9aa170d0539fbac1e38e.jpg)
Rác thải sinh hoạt do người dân đổ xuống gây ô nhiễm sông Ngan Dừa, đoạn giáp với sông Cái Lớn, thị trấn Ngan Dừa, huyện Hồng Dân, tỉnh Bạc Liêu. (Ảnh: Duy Khương/TTXVN)
![Rác thải sinh hoạt do người dân đổ xuống gây ô nhiễm sông Ngan Dừa, đoạn giáp với sông Cái Lớn, thị trấn Ngan Dừa, huyện Hồng Dân, tỉnh Bạc Liêu. (Ảnh: Duy Khương/TTXVN)](https://photo-baomoi.bmcdn.me/w500_r1/2024_06_17_293_49390345/d2f33a8219cdf093a9dc.jpg)
Rác thải sinh hoạt do người dân đổ xuống gây ô nhiễm sông Ngan Dừa, đoạn giáp với sông Cái Lớn, thị trấn Ngan Dừa, huyện Hồng Dân, tỉnh Bạc Liêu. (Ảnh: Duy Khương/TTXVN)